Rahotanni sun ce an hana wasu mahajjatan Kiristoci daga Plateau State shiga wuraren ibada a ƙasar Israel bayan an ba su biza mai aiki a ƙasar Jordan kaɗai.
Mahajjatan, waɗanda ke cikin rukuni na farko na mutane 295 daga jihar domin aikin Hajjin Ƙasa Mai Tsarki na 2026, an ce sun samu takardun izinin shiga Jordan ne kawai. Lokacin da suka isa iyakar Isra’ila, jami’an kan iyaka sun dakatar da su, wanda hakan ya hana su ziyartar muhimman wuraren da ake dangantawa da haihuwa, hidima da tashin Yesu Almasihu daga matattu.
Hajjin Kiristoci daga Najeriya yawanci yana haɗa da ziyartar wurare masu tsarki a Isra’ila da kuma wasu sassa na Jordan. Saboda haka, samun biza guda ɗaya na iya kawo cikas ga cika cikakken shirin tafiyar.
Har yanzu ba a fitar da cikakken bayani daga hukumomin Isra’ila ko na Jordan kan dalilin bayar da bizar da ta takaita zuwa ƙasa guda ba. Haka kuma, ana sa ran hukumomin da ke kula da hajjin Kiristoci daga Najeriya za su yi ƙarin bayani kan matakan da ake ɗauka domin warware matsalar.
KARANTA:Nijeriya za ta buga wasan sada zumunta da Iran a Maris ɗin nan
