Daga Mustapha Abdullahi
Mazauna wani ƙauye a Jihar Sokoto sun samu nasarar kashe ’yan fashi uku da ke zirga-zirga a kan jakuna, bayan wani mummunan hari da suka kai da misalin ƙarfe 1:30 na dare.
Rahotanni sun nuna cewa ’yan fashin sun iso ne da babura, inda suka ajiye su a wani wuri mai nisa kafin su shiga ƙauyen Bargaja a ɓoye.
Wasu daga cikinsu sun hau bishiyoyi domin fakewa da kai farmaki ba zato.
Bayan gano shigowarsu, ’yan fashin sun kashe wani ɗan banga, lamarin da ya sa mazauna ƙauyen suka haɗa kai domin mayar da martani.
A yayin artabun da ya biyo baya, mazauna ƙauyen sun samu nasarar kashe uku daga cikin ’yan fashin, duk da tsananin wahalar da suka fuskanta sakamakon waɗanda ke ɓoye a kan bishiyoyi.
Karanta:Kaduna Group Blasts ADC Faction Over ‘Kangaroo’ Press Conference, Carpets Maina
Haka kuma, an ruwaito cewa ’yan fashin sun bi wani ɗan banga da ya ɓuya zuwa cikin wani gini, inda suka kashe shi, wanda ya ƙara jawo asarar rayuka a ƙauyen.
Duk da haka, an yi nasarar dakile harin tare da hana su shiga cikin ƙauyen gaba ɗaya. Bayan fafatawar, ’yan fashin sun kwashe gawarwakinsu a kan jakuna tare da tserewa ta wani shingen da ya lalace.
Mazauna ƙauyen sun bayyana damuwa kan ƙarancin tsaro daga hukumomin gwamnati, inda suka ce sun tilasta wa kansu ɗaukar matakan kariya, sakamakon yadda hare-haren ke ci gaba da ƙaruwa a yankin.
Recent:Ƙungiyar ASUU ta tsunduma yajin aikin sai baba-ta-gani a Jami’ar Jos
